กรกฎาคม 19, 2018, 07:07:43 am *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่ามี hi tech for pic midrange 12f,16f ไว้ศึกษาแบบตัวเต็มบ้างไม้ครับ  (อ่าน 4536 ครั้ง)
tachakorn
Jr. Member
**

| |
« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 02:35:45 am »

ผมสั่งซ์้อหนังสือ pic controller 12f683 ,10f222 ,16f887 ของ inex มาศึกษาเห็นว่าเป็น hitech complier จึงอยากได้ complier ตัวเต็มมีบ้างไม้ครับ
ช่วยแนะนำแหล่ง download หน่อยครับ เอาไว้ศึกษาจริงๆ
และขอคำแนะนำด้วยครับว่า ทำไมคุณ admin hero ชอบใช้ตัวนี้ครับ ดีกว่า mickroC อย่างไรครับ
บางครั้งผมเจอ project hi-techต่างประเทศ ก็ใบ้กินไปเลย
เคยลงตอนติดตั้ง mplab แต่ว่ากำหนดวันใช้งาน ไม่ได้เล่นสักพักก็ trial แล้วครับผม.
ShadowMan
Administrator
Hero Member

ShadowWares

| |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 06:40:22 am »

ผมไม่ได้ชอบใช้ HITECH เพียงแต่ผมไม่ใช้ Compiler ที่ให้ความสะดวกมากจนทำอะไรไม่ได้ดังใจ และไม่ได้เต็มความสามารถของ CPU ไม่ว่าจะเป็น mikroC, CCS-C รวมไปถึง BASIC, PASCAL Compiler ทั้งหลาย Compiler เหล่านี้เหมาะสำหรับงานที่ไม่ซับซ้อน และเหมาะกับคนที่ไม่ชอบอ่าน datasheet แต่อยากเล่นไมโครคอนโทรลเลอร์ แต่ไม่เหมาะกับการศึกษาระบบไมโครคอนโทรลเลอร์อย่างจริงจัง
Compiler สำหรับ PIC Mid-Range ตัว HITECH-C ถือว่ามีความเป็นมาตรฐานภาษาซีมากที่สุด (ANSIC) สำหรับเบอร์ใหญ่ขึ้นมาก็เป็น C18, C30, ...

>> HITECH PICC v981 << ตัวที่เป็น Full version หามาใช้ได้ไม่ยาก ถ้าทำตามขั้นตอนที่เขาแนะนำไว้ดีๆ รับรองว่าไม่หมดอายุครับ

By SDW: Do No Wrong Is Do Nothing
          If you want to increase your success rate, double your failure rate
tachakorn
Jr. Member
**

| |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 09:32:56 am »

รับทราบครับผม จะลองศึกษาตามขั้นตอนที่ว่าครับ

rbung
Newbie
*

| |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 03:42:35 pm »

ขอรับไปทดลองใช้ครับ
ShadowMan
Administrator
Hero Member

ShadowWares

| |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 07:30:01 am »

ตามสบายเลยครับ
แต่ระวังดาบสองคอมจากตัว PRO นะ ปราบเซียนมานักต่อนักแล้ว

By SDW: Do No Wrong Is Do Nothing
          If you want to increase your success rate, double your failure rate
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์