ธันวาคม 15, 2019, 12:01:06 am *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอรู้เรื่อง pascal ของ pic micro บ้างครับ ผมมีข้อสงสัยเรื่อง code ครับผม  (อ่าน 6545 ครั้ง)
tachakorn
Jr. Member
**

| |
« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 10:23:05 pm »

เฒ่าหลงลืมครับผม
คือผมไป download คลัง project ของ microelctrika เป็นโปรเจ็คเกี่ยวกับ pic controller เขียนด้วย pascal เนื้อหาส่วนใหญ่เกี่ยวกับเรื่อง interrupt และ
timer เป็น power electrical project ที่แสดงค่าแรงดัน กระแส และ power factor แต่หลังจากทดลอง sim ด้วย proteus แล้วแก้ไขนิดหน่อยให้เหมาะ
กับไฟฟ้า 200v 50Hz บ้านเรา มีข้อสงสัยในเนื้อโปรแกรมบ้าง พอมีใครพอช่วยบ้างไม้ครับ ถ้ามีผมจะ upload code มาให้ดูกันครับ
   ส่วนใหญ่ผมศึกษาภาษา C แต่เริ่มหัดนะครับ
ShadowMan
Administrator
Hero Member

ShadowWares

| |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 10:42:48 pm »

copy บรรทัดที่สงสัยมาวางไว้เลยครับ

By SDW: Do No Wrong Is Do Nothing
          If you want to increase your success rate, double your failure rate
tachakorn
Jr. Member
**

| |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 08:18:05 am »

ต้องขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
     กำลังค้นเรื่องการเขียนโปรแกรม pascal จาก web อยู่ เคยเรียนสมัยปวส. ลืมหมดแล้วครับผม ขอเวลาพิจารณาว่าจะถามที่บรรทัดไหนดีครับ
ส่วนใหญ่คงไม่พ้นเรื่อง timer และ interrupt ครับ

เฒ่าหลงลืม
ShadowMan
Hero Member

ShadowWares

| |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 08:56:39 am »

ถ้ามีแผนจะเอาดีด้านนี้จริงจัง ขออนุญาตแนะนำว่า วางมือจาก pascal มาจับ C จะเหมาะกว่าครับ

By SDW: Do No Wrong Is Do Nothing
          If you want to increase your success rate, double your failure rate
tachakorn
Jr. Member
**

| |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 10:05:02 pm »

ตังใจว่าพอดูโค้ดเป็น guide line ครับผม ยังไงคงต้อง C แต่นอนครับ
พอดีเห็นว่าเป็น project ที่ผมสามารถ apply ในงานผมได้.
ShadowMan
Hero Member

ShadowWares

| |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 10:10:20 pm »

ลุยเลยครับ รอติดตามงานสร้างอยู่....

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์