ธันวาคม 12, 2017, 07:20:40 pm *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ พอดีจะนับเม็ดข้าวแต่มันติดกัน มีวิธีไหนพอแนะนำไหมครับ  (อ่าน 1647 ครั้ง)
armramona
Newbie
*

| |
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2016, 02:05:18 pm »

ภาพประมาณนี้ครับ

ขอบคุณมากครับ
ShadowMan
Administrator
Hero Member

ShadowWares

| |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 12:04:08 pm »

อ่านหนังสือเยอะครับ มีปัญหาเชิงเทคนิค หรืออ่านแล้วไม่เข้าใจ ค่อยว่ากันต่อ
เริ่มที่ Object counting ก็ได้

ถ้าอ่านมากพอแล้ว เขียนโปรแกรมเรื่องง่ายๆ เช่นภาพนี้เขียนโปรแกรมแค่ไม่กี่บันทัด:

By SDW: Do No Wrong Is Do Nothing
          If you want to increase your success rate, double your failure rate
armramona
Newbie
*

| |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 05:24:18 pm »

ขอบคุณครับ 

แต่อันที่มันติดกันผมไม่รู้จะใช้วิธีไหนแยกอ่ะครับ

ShadowMan
Administrator
Hero Member

ShadowWares

| |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 09:20:23 am »

สมมุติว่าอ่านหนังสือ และทำทุกวิธีมาหมดแล้ว ยังไม่ได้
ก็ใช้องค์ความรู้และความจริงเข้าแก้ครับ
ข้าวสารเมล็ดมันเท่าๆกัน ถ้ามันติกันสองเมล็ด แสดงว่าพื้นที่ต้องมากกว่าประมาณสองเท่า จริงหรือไม่?

By SDW: Do No Wrong Is Do Nothing
          If you want to increase your success rate, double your failure rate
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์