ตุลาคม 21, 2019, 01:04:22 am *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ matlab ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ  (อ่าน 3887 ครั้ง)
chocoza
Newbie
*

| |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 05:37:19 pm »

ขอคำเเนะนำหน่อยค่ะ

พอดีเพิ่งเริ่มหัดใช้ เลยยัง งงๆ ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่

คือ ไปลองโหลดโค๊ดจากเว็บที่สอนเเล้วลองเอามารัน เเล้วขึ้น error เเบบนี้ ( ยังไม่ได้เเก้โค๊ดตรงส่วนไหนเลย ><)

เกิดจาก อะไรหรอค่ะ

โปรแกรมที่ลองโหลดมาคือ  โปรแกรมวิเคราะห์เสียงค่ะ

มันจะมีการเรียกไฟล์เสียง  ใช้คำสั่ง  file1='c:\1.wav';

ขอบคุณค่ะ

ShadowMan
Administrator
Hero Member

ShadowWares

| |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 09:49:08 am »

ไฟล์ที่อ้างถึงไม่มีอยู่จริงครับ

By SDW: Do No Wrong Is Do Nothing
          If you want to increase your success rate, double your failure rate
chocoza
Newbie
*

| |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 03:58:13 pm »

ลองเก็บไฟล์ไว้ที่ไดร์ฟ c
เเล้วก็ลองเก็บไว้ที่ พาธที่ได้กำหนดค่าไว้  เเต่มันก็ยังขึ้น เหมือนเดิมเลยค่ะ   T^T
ยังเหลือจุดผิดตรงไหน อีกหรอค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ShadowMan
Administrator
Hero Member

ShadowWares

| |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 06:29:42 pm »

ณ เวลานี้ ตัวแปร density มีค่าเท่ากับเท่าไร่?

ถ้ามันฟ้องมาเหมือนเดิม ผมก็ตอบได้เหมือนเดิมครับ

By SDW: Do No Wrong Is Do Nothing
          If you want to increase your success rate, double your failure rate
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์