สิงหาคม 20, 2019, 06:41:30 am *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Using OpenCV-2.4  (อ่าน 29055 ครั้ง)
วิสิทธิ์ แผ้วกระโทก
Global Moderator
Sr. Member

| |
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 02:53:07 pm »

สรุปง่ายๆ ว่า โหลด Opencv 2.4.3 แล้วแตกไฟล์ไปไว้ที่ไหนก็ได้ แล้วก็ เพิ่มที่อยู่เข้าไป system environment กับ vc++ เพื่อให้มันรู้ว่าจะไปเรียก ไฟล์ที่ไหนแค่นั้น ก็ใช้ได้แล้วใช่ไหมครับ ไม่ต้อง รัน CMAKE แล้วใช่ไหม

เข้าใจถูกต้องแล้วครับ  cheesy

วิสิทธิ์ แผ้วกระโทก
Global Moderator
Sr. Member

| |
« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 10:42:10 pm »

สวัสดีครับผมดาวโหลด OpenCV 2.4 มาแล้ว แค่ extract ออกมาใช่ไหมครับแล้วเก็บไว้สักที่หนึ่ง เช่น C:\opencv จากนั้นผมก็ลง Microsoft Visual Studio Ultimate 2010 แต่พอเปิด Visual C++ ขึ้นมาจะทำตามขั้นตอนที่พี่บอกไว้ ของผม VC++ directories มันไม่ให้แก้ไข ไม่ทราบว่าปัญหาที่ผมเจอนี่เป็นเพราะอะไรครับ พอจะมีทางไหนที่จะแก้ปัญหานี้ได้บ้างครับ แต่ผมยังไม่ลองตัว express ครับ

ขอขอบคุณครับ

อ๋อ เข้าใจปัญหาของคนนี้แหละ วันนี้ลองติดตั้งใหม่ บน windwos7 กับ VC++ 2010 Express ก็เจอเหมือนกัน ค้นไปค้นมาเจอวิธีแก้ไข ก็เลยมาเขียนไว้ในบล๊อก เอาไว้อ่านแล้วครับ http://vs-visual-studio.blogspot.com/2013/03/how-to-config-opencv24-with-vc-2010.html

หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์